8.050.000 ₫
Màu sắc
Bộ nhớ
Khuyến mãi
| Màn hình: | IPS LCD, 120Hz, 530 nits (thường), 1000 nits (peak) 6.8 inches, 900 x 2030 pixels Tỷ lệ 20:9; mật độ điểm ảnh ~326 ppi |
| Hệ điều hành: | Android 16 |
| Camera sau: | 50 MP, f/1.8 (góc rộng), PDAF 2 MP, f/2.4 (độ sâu) Quay phim: 1080p@30fps |
| Camera trước: | 16MP (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| CPU: | Unisoc T8300 (6 nm) 8 nhân (2x2.2 GHz & 6x2.0 GHz) GPU: Mali-G57 MP2 |
| RAM: | 8GB |
| Bộ nhớ trong: | 256GB |
| Thẻ SIM: | 2 SIM Nano |
| Dung lượng pin: | 6050mAh Sạc nhanh 33W Hỗ trợ sạc nhánh |
| Thiết kế: | Khung nhựa phẳng Mặt lưng nhựa phẳng, họa tiết gaming phone Vân tay cạnh bên Kháng nước, bụi IP54 Có phím trigger cảm ứng |
| Thông tin chung | |
| Hệ điều hành: | Android 16 |
| Ngôn ngữ: | Tiếng Việt, Đa ngôn ngữ |
| Màn hình | |
| Loại màn hình: | IPS LCD |
| Màu màn hình: | 16 triệu màu |
| Chuẩn màn hình: | IPS LCD, 120Hz, 530 nits (thường), 1000 nits (peak) 6.8 inches, 900 x 2030 pixels Tỷ lệ 20:9; mật độ điểm ảnh ~326 ppi |
| Độ phân giải: | 900 x 2030 pixels |
| Màn hình rộng: | 6.8 inches |
| Công nghệ cảm ứng: | Cảm ứng điện dung đa điểm |
| Chụp hình & Quay phim | |
| Camera sau: | 50 MP, f/1.8 (góc rộng), PDAF 2 MP, f/2.4 (độ sâu) Quay phim: 1080p@30fps |
| Camera trước: | 16MP (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| Đèn Flash: | Có |
| Tính năng camera: | LED flash, HDR, panorama |
| Quay phim: | 1080p@30fps |
| Videocall: | Có |
| CPU & RAM | |
| Tốc độ CPU: | 2x2.2 GHz Cortex-A78 6x2.0 GHz Cortex-A55 |
| Số nhân: | 8 nhân |
| Chipset: | Unisoc T8300 (6 nm) 8 nhân (2x2.2 GHz & 6x2.0 GHz) GPU: Mali-G57 MP2 |
| RAM: | 8GB |
| Chip đồ họa (GPU): | Mali-G57 MP2 |
| Bộ nhớ & Lưu trữ | |
| Danh bạ: | Không giới hạn |
| Bộ nhớ trong (ROM): | 256GB |
| Thẻ nhớ ngoài: | Không |
| Hỗ trợ thẻ tối đa: | Không |
| Thiết kế & Trọng lượng | |
| Kiểu dáng: | Khung nhựa phẳng Mặt lưng nhựa phẳng, họa tiết gaming phone Vân tay cạnh bên Kháng nước, bụi IP54 Có phím trigger cảm ứng |
| Kích thước: | Đang cập nhật |
| Trọng lượng (g): | Đang cập nhật |
| Thông tin pin | |
| Loại pin: | |
| Dung lượng pin: | 6050mAh Sạc nhanh 33W Hỗ trợ sạc nhánh |
| Pin có thể tháo rời: | Không |
| Kết nối & Cổng giao tiếp | |
| 3G: | HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100 |
| 4G: | HSPA, LTE, 5G |
| Loại Sim: | 2 SIM Nano |
| Khe gắn Sim: | 2 SIM Nano |
| Wifi: | 802.11a/b/g/n/ac, 2.4GHz & 5 GHz |
| GPS: | GPS, GLONASS, GALILEO, BDS |
| Bluetooth: | 5.2 |
| GPRS/EDGE: | Có |
| Jack tai nghe: | Loa stereo kép với DTS:X Ultra |
| NFC: | Có |
| Kết nối USB: | USB Type-C |
| Kết nối khác: | NFC |
| Cổng sạc: | Type-C |
| Giải trí & Ứng dụng | |
| Xem phim: | |
| Nghe nhạc: | |
| Cổng sạc: | Type-C |
| Ghi âm: | Có |
| FM radio: | Có |
| Chức năng khác: | |
Thông tin chi tiết ZTE Nubia Neo 5
Chiếc điện thoại ZTE Nubia Neo 5 5G Chính hãng nhận được nhiều phản hồi tích cực từ người dùng nhờ thiết kế gaming ấn tượng và thu hút. Máy được trang bị bộ vi xử lý T9300 5G độc đáo, tạo sự hứng thú cho những ai đam mê công nghệ. Liệu hiệu năng của chip này có đủ để chơi mượt mà các tựa game? Hãy cùng khám phá ngay nhé!
Với màn hình 6.8 inch, ZTE Nubia Neo 5 5G Chính hãng mang đến chất lượng hình ảnh luôn sáng và chi tiết. Bên cạnh đó, viên pin 6000 mAh với khả năng sạc nhanh 45W đảm bảo thời gian sử dụng suốt cả ngày.
Chiếc điện thoại Nubia Neo 5 5G giá 8.050.000 ₫ cho hai phiên bản bộ nhớ. Chúng tôi cam kết mang đến cho quý khách sản phẩm điện thoại Nubia chuyên chơi game với giá bán rẻ nhất cùng chế độ bảo hành chính hãng vô cùng yên tâm.
Bảng giá Nubia Neo 5 5G mới nhất 2026:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 5G 8-128GB | 8.050.000 ₫ |
| Nubia Neo 5 5G 8-256GB | 8.990.000 ₫ |
| Nubia Neo 5 GT 12-256GB | 10.450.000 ₫ |
| Nubia Neo 3 8-256GB | 4.050.000 ₫ |
Hiệu năng mạnh mẽ với 687.718 điểm AnTuTu
Nubia Neo 5 5G được trang bị vi xử lý Unisoc T9300 với tám nhân, mang lại hiệu suất ổn định và đáng tin cậy trong phân khúc điện thoại gaming giá rẻ. Con chip này được cho là mang tới hiệu năng kém Dimensity 7300 đôi chút. Hãy cùng xem bảng xếp hạng của các chip trong cùng phân khúc để đánh giá sức mạnh của Nubia Neo 5 5G.
Bảng xếp hạng chip cùng phân khúc Unisoc T9300:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| Dimensity 7400 | 940.711 |
| Dimensity 7300 | 758.829 |
| Unisoc T9300 | 687.718 |
| Helio G100 | 429.126 |
| Dimensity 6300 | 422.141 |
Con chip Unisoc T9300 cho phép thiết bị xử lý nhanh chóng các tác vụ hàng ngày như lướt web, xem video và sử dụng mạng xã hội mà không gặp hiện tượng giật lag. Khi chơi các tựa game phổ biến như Liên Quân Mobile hay PUBG Mobile ở mức thiết lập cao, bạn vẫn có thể chơi Genshin Impact với thiết lập thấp. Trải nghiệm cho thấy máy duy trì khung hình ổn định và phản hồi nhanh với các trò chơi này.
Hệ điều hành Android 15 được tối ưu hóa giúp quản lý tài nguyên RAM hiệu quả, cải thiện khả năng đa nhiệm và kéo dài thời gian sử dụng pin. Là phiên bản chính hãng, thiết bị được tích hợp đầy đủ mọi tính năng và dịch vụ của Google.
Nubia Neo 5 5G có RAM 8GB & Bộ nhớ trong 128-256GB
Nubia Neo 5 5G được trang bị RAM 8GB cùng bộ nhớ trong 128-256GB, mang lại tốc độ xử lý cao giúp việc chuyển đổi giữa các ứng dụng diễn ra mượt mà hơn. Dung lượng lưu trữ lớn đảm bảo đủ không gian để lưu trữ nhiều ảnh, video và tải các ứng dụng yêu thích.
Nubia Neo 5 5G cung cấp hiệu suất cân bằng, đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng từ cơ bản đến trung bình, là lựa chọn hợp lý cho người dùng phổ thông, game thủ cũng như học sinh, sinh viên.
Cùng so sánh Nubia Neo 5 5G với các phiên bản tiền nhiệm Nubia Neo 3 5G và người em Nubia Neo 5 GT xem thiết bị này có những điểm nổi bật nào đáng chú ý.
Thiết kế tổng thể của Nubia Neo 5 5G và Nubia Neo 3 5G khá giống nhau. Cả hai đều có hình dáng vuông vắn, chắc chắn và mang đậm phong cách game thủ. Tuy nhiên, hoa văn, đèn báo và cụm camera sau có sự khác biệt, giúp người dùng dễ dàng phân biệt.
Nubia Neo 5 có màn hình lớn hơn với kích thước 6,8 inch, mang đến trải nghiệm xem rộng rãi hơn tương tự như với màn hình của phiên bản trước. Cả hai thiết bị đều sử dụng chung hệ thống camera, khả năng sạc nhưng dung lượng pin có sự khác biệt nhẹ, chủ yếu sạc nhanh hơn là dễ nhận ra khác biệt hơn.
Nubia Neo 5 5G và người anh em Neo 5 GT có khá nhiều điểm khác biệt trong cấu hình của nhau. Đầu tiên phải kể đến màn hình, phiên bản GT vượt trội hơn nhờ tấm nền AMOLED độ phân giải 1.5K tần số làm tươi 144Hz kèm độ sáng 4500 nits hoàn toàn vượt trội.
Được đánh giá thấp hơn, chip Unisoc T9400 của Nubia Neo 5 5G vốn đã không thể sánh kịp với Dimensity 7400 trên phiên bản Neo 5 GT.
Với sức mạnh xử lý và dung lượng lưu trữ lớn hơn so với Nubia Neo 5, Nubia Neo 5 GT là một lựa chọn đáng cân nhắc với những ai muốn có hiệu năng mạnh hơn dành cho các game nặng hơn.
Để biết thêm thông tin về Nubia Neo 5 5G, hãy xem bài đánh giá chi tiết của chúng mình ngay bên dưới.
Nubia Neo 5 5G có thiết kế ấn tượng và nổi bật, mang đậm phong cách gaming với mặt lưng phẳng được trang trí bằng các họa tiết mạnh mẽ, cùng hệ thống đèn LED hình con mắt có thể đổi màu theo ý thích. Điều này tạo nên sự cá tính và năng động cho người sử dụng.
Máy có ba tùy chọn màu sắc là Vàng, Đen và Bạc, giúp người dùng dễ dàng chọn lựa phong cách phù hợp với bản thân. Mặc dù khung viền và mặt lưng đều làm từ nhựa, nhưng được hoàn thiện tốt, mang lại cảm giác cầm nắm chắc chắn và ít bám dấu vân tay.
Kích thước của Neo 5 là tương đối vừa tay, cùng trọng lượng hợp lý giúp máy không quá khó chịu mỗi khi cầm lâu, đặc biệt là khi chơi game trong nhiều giờ liền.
Việc tích hợp cảm biến vân tay ở cạnh bên giúp mở khóa một cách nhanh chóng và tiện lợi. Điểm nổi bật là phím trigger cảm ứng – tính năng thường chỉ có trên các điện thoại gaming cao cấp – mang lại trải nghiệm chơi game sống động và linh hoạt hơn.
Ngoài ra, thiết bị còn được trang bị chuẩn kháng nước và bụi IP64, tăng cường độ bền và mang lại sự yên tâm khi sử dụng trong các điều kiện ẩm ướt và bụi bặm (như ở công trường).
Màn hình 6,8 inch, IPS LCD 120Hz 1000nit
Màn hình 6,8 inch của Nubia Neo 5 cung cấp trải nghiệm người dùng rộng rãi hơn, rất phù hợp cho việc chơi game và giải trí đa phương tiện. Nubia trang bị tấm nền IPS LCD 120Hz, cho phép hiển thị hình ảnh với màu sắc chân thực và mượt mà.
Danh sách 5 điện thoại có màn hình LCD 120Hz:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 5G | 4.550.000 ₫ |
| Nubia Neo 5 | 3.790.000 ₫ |
| iQOO Z9x | 3.350.000 ₫ |
| iQOO Z10x | 4.950.000 ₫ |
| REDMI A5 4G | 2.350.000 ₫ |
Màn hình của Nubia Neo 5 5G có độ phân giải 900 x 2030 pixel, được công ty gọi là màn hình Full HD, tuy nhiên, nó thấp hơn chuẩn Full HD thông thường. Với mật độ điểm ảnh khoảng 326 ppi, thiết bị cung cấp hình ảnh tương đối sắc nét và rõ ràng, tương đương với iPhone 11 rất được ưa chuộng.
Màn hình này có độ sáng tối đa 530 nit khi sử dụng trong nhà. Khi ra ngoài trời, độ sáng có thể đạt tới 1000 nit, giúp người dùng dễ dàng nhìn rõ hơn.
Camera 50MP; Selfie 16MP & Quay video Full HD
Về khả năng chụp ảnh và quay video, Nubia Neo 5 5G được trang bị camera chính 50MP cùng cảm biến chiều sâu 2MP và camera selfie 16MP, giúp người dùng tạo ra những bức ảnh và video sắc nét.
Danh sách 5 điện thoại có camera 50MP:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 5G | 8.050.000 ₫ |
| Nubia Neo 5 | 3.790.000 ₫ |
| iQOO Z10x | 4.950.000 ₫ |
| iQOO Z9x | 3.350.000 ₫ |
| REDMI A5 4G | 2.350.000 ₫ |
Camera chính 50MP kết hợp với cảm biến chiều sâu 2MP mang đến những bức ảnh rõ ràng và hiệu ứng xóa phông tự nhiên. Trong điều kiện ánh sáng tốt, hình ảnh cho độ chi tiết cao, màu sắc chân thực và cân bằng trắng ổn định.
Nubia Neo 5 5G hỗ trợ quay video 1080p, mang lại chất lượng hình ảnh sắc nét, khung hình ổn định và ít nhiễu, phù hợp cho việc quay vlog hoặc ghi lại những khoảnh khắc hàng ngày ở mức độ cơ bản.
Tóm lại, Nubia Neo 5 là chiếc điện thoại giá rẻ có khả năng chụp ảnh, quay video tốt trong tầm giá, là lựa chọn tốt cho người dùng phổ thông không có nhu cầu quá cao về chụp ảnh, quay video chuyên nghiệp.
Nubia Neo 5 5G được trang bị pin 6050mAh với khả năng sạc nhanh 45W, tương tự như phiên bản 4G. Dung lượng pin lớn cho phép người dùng thoải mái sử dụng trong suốt cả ngày với các tác vụ đa dạng.
Danh sách 5 điện thoại có pin 6050mAh:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 5G | 8.050.000 ₫ |
| iQOO Z9x | 3.350.000 ₫ |
| Realme Neo7x | 3.950.000 ₫ |
| iQOO Z9 Turbo | 6.750.000 ₫ |
| Nubia Neo 5 | 3.790.000 ₫ |
Ngoài ra, Nubia Neo 5 5G còn tích hợp tính năng sạc nhanh, rất phù hợp cho việc sạc khi chơi game mà không lo ngại về quá nhiệt hay pin bị chai. Về tốc độ sạc, Nubia Neo 5 đi kèm bộ sạc nhanh 45W, không phải là quá nhanh nhưng vẫn giúp rút ngắn thời gian sạc một cách đáng kể.
Nubia Neo 5 5G Chính hãng có mức giá tốt tại MobileCity. Hứa hẹn là lựa chọn tốt nhất dành cho bạn. Với hơn 6 năm kinh nghiệm phân phối điện thoại Nubia, MobileCity luôn tuân thủ các sản phẩm chính hãng, giá cả cạnh tranh và dịch vụ hậu mãi hấp dẫn và đáng tin cậy.
MobileCity có 7 cửa hàng phân phối tại Hà Nội, Đà Nẵng và TP.HCM giúp khách hàng dễ dàng trải nghiệm sản phẩm chính hãng. Thêm vào đó, chúng tôi có đội ngũ nhân viên chuyên nghiệp luôn sẵn sàng hỗ trợ và tư vấn nhiệt tình.
Đừng bỏ lỡ cơ hội mua Nubia Neo 5 5G với mức giá hấp dẫn từ MobileCity ngay hôm nay!
Địa chỉ mua Nubia Neo 5 5G Chính hãng giá rẻ tại Hà Nội, Đà Nẵng, Tp HCM:
Hệ thống điện thoại di động MobileCity
Tại Hà Nội
Hotline: 0969.120120
Hotline: 096.1111.398
Hotline: 0979.884242
Hotline: 038.213.6666
Tại TP Hồ Chí Minh
Hotline: 0965.123.123
Hotline: 097.1111.602
Tại Đà Nẵng
Hotline: 096.123.9797
ZTE Nubia Neo 5
8.050.000 ₫
Khuyến mãi
Hỏi đáp & đánh giá ZTE Nubia Neo 5
0 đánh giá và hỏi đáp
Bạn có vấn đề cần tư vấn?
Gửi câu hỏi