9.050.000 ₫
Màu sắc
Bộ nhớ
Thời gian bảo hành: BH Thường 12 Tháng Chính Hãng (Xem chi tiết)
Giao hàng tận nơi miễn phí trong 30 phút (Tìm hiểu thêm)
Khuyến mãi
| Màn hình: | AMOLED, 144Hz, 4500 nits (peak) 6.8 inches, 1.5K (1224 x 2720 pixels) |
| Hệ điều hành: | Android 15 |
| Camera sau: | 50 MP (góc rộng), PDAF 2 MP (depth) Quay phim: 1080p |
| Camera trước: | 16 MP Quay phim: 1080p@30fps |
| CPU: | Dimensity 7400 (4 nm) 8 nhân: 4x2.6 GHz Cortex-A78 & 4x2.0 GHz Cortex-A55 Mali-G615 MC2 |
| RAM: | 8-12GB |
| Bộ nhớ trong: | 256GB |
| Thẻ SIM: | 2 SIM Nano |
| Dung lượng pin: | 6210mAh Sạc nhanh 80W Bypass Charging (sạc nhánh) |
| Thiết kế: | Gaming phone Tích hợp trigger cảm ứng LED RGB ở mặt lưng Cảm biến vâng tay dưới màn hình |
| Thông tin chung | |
| Hệ điều hành: | Android 15 |
| Ngôn ngữ: | Tiếng Việt, Đa ngôn ngữ |
| Màn hình | |
| Loại màn hình: | AMOLED |
| Màu màn hình: | 16 triệu màu |
| Chuẩn màn hình: | AMOLED, 144Hz, 4500 nits (peak) 6.8 inches, 1.5K (1224 x 2720 pixels) |
| Độ phân giải: | 1224 x 2720 pixels |
| Màn hình rộng: | 6.8 inches |
| Công nghệ cảm ứng: | Cảm ứng điện dung đa điểm |
| Chụp hình & Quay phim | |
| Camera sau: | 50 MP (góc rộng), PDAF 2 MP (depth) Quay phim: 1080p |
| Camera trước: | 16 MP Quay phim: 1080p@30fps |
| Đèn Flash: | Có |
| Tính năng camera: | LED flash, HDR, panorama |
| Quay phim: | 1080p |
| Videocall: | Có |
| CPU & RAM | |
| Tốc độ CPU: | 4x2.6 GHz Cortex-A78 4x2.0 GHz Cortex-A55 |
| Số nhân: | 8 nhân |
| Chipset: | Dimensity 7400 (4 nm) 8 nhân: 4x2.6 GHz Cortex-A78 & 4x2.0 GHz Cortex-A55 Mali-G615 MC2 |
| RAM: | 8-12GB |
| Chip đồ họa (GPU): | Mali-G615 MC2 |
| Bộ nhớ & Lưu trữ | |
| Danh bạ: | Không giới hạn |
| Bộ nhớ trong (ROM): | 256GB |
| Thẻ nhớ ngoài: | Không |
| Hỗ trợ thẻ tối đa: | Không |
| Thiết kế & Trọng lượng | |
| Kiểu dáng: | Gaming phone Tích hợp trigger cảm ứng LED RGB ở mặt lưng Cảm biến vâng tay dưới màn hình |
| Kích thước: | Đang cập nhật |
| Trọng lượng (g): | Đang cập nhật |
| Thông tin pin | |
| Loại pin: | |
| Dung lượng pin: | 6210mAh Sạc nhanh 80W Bypass Charging (sạc nhánh) |
| Pin có thể tháo rời: | Không |
| Kết nối & Cổng giao tiếp | |
| 3G: | HSDPA 850 / 900 / 1900 / 2100 |
| 4G: | HSPA, 4G, 5G |
| Loại Sim: | 2 SIM Nano |
| Khe gắn Sim: | 2 SIM Nano |
| Wifi: | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/6, tri-band, Wi-Fi Direct |
| GPS: | GPS, GLONASS, GALILEO, BDS |
| Bluetooth: | 6.0, A2DP, LE |
| GPRS/EDGE: | Có |
| Jack tai nghe: | Không |
| NFC: | Có |
| Kết nối USB: | USB Type-C |
| Kết nối khác: | NFC |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Giải trí & Ứng dụng | |
| Xem phim: | |
| Nghe nhạc: | |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Ghi âm: | Có |
| FM radio: | Có |
| Chức năng khác: | |
Thông tin chi tiết ZTE Nubia Neo 5 GT
Điện thoại ZTE Nubia Neo 5 GT 5G đã được ra mắt chính thức tại sự kiện MWC 2026. Là một sản phẩm gaming phone hướng đến phân khúc giá rẻ, Nubia Neo 5 GT được trang bị nhiều tính năng đặc trưng phục vụ cho việc chơi game một cách chuyên nghiệp.
Sức mạnh của ZTE Nubia Neo 5 GT 5G đến từ bộ vi xử lý Dimensity 7400 kết hợp với 12GB RAM, đảm bảo hiệu suất hoạt động mượt mà.
Không chỉ có thiết kế ấn tượng với hệ thống đèn LED ở phía sau, Nubia Neo 5 GT còn được trang bị màn hình lớn với tần số quét 144Hz và độ sáng cao, cùng với viên pin lên đến 6210mAh và khả năng sạc siêu nhanh 80W.
Sản phẩm Nubia Neo 5 GT giá 9.050.000 ₫ sẽ được MobileCity bán ra đi kèm với chế độ bảo hành 12 tháng vô cùng yên tâm. Hiện tại, sản phẩm điện thoại Nubia mới này vẫn chưa được mở bản chính thức nên vẫn chưa biết sẽ có bao nhiêu phiên bản bộ nhớ. Cùng MobileCity chờ đến Quý 2 năm nay để biết chi tiết nhé!
Bảng giá Nubia Neo 5 GT mới nhất 2026:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 GT 8-256GB | 9.050.000 ₫ |
| Nubia Neo 5 GT 12-256GB | 10.050.000 ₫ |
| Nubia Neo 3 GT 12-256GB | 9.050.000 ₫ |
| Red Magic 10 Pro 12-256GB | 14.950.000 ₫ |
Hiệu năng mạnh mẽ với 1.049.916 điểm AnTuTu
Nubia Neo 5 GT được trang bị bộ vi xử lý Dimensity 7400, đạt 1.049.916 điểm AnTuTu. Hãy cùng xem bảng xếp hạng các chip cùng phân khúc với T9100 để đánh giá sức mạnh của thiết bị.
Bảng xếp hạng chip cùng phân khúc Dimensity 7400:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| Dimensity 8500 | 2.575.069 |
| Snapdragon 7 Gen 4 | 1.187.832 |
| Dimensity 7400 | 1.049.916 |
| Unisoc T9100 | 636.559 |
| Dimensity 6300 | 522.141 |
Dimensity 7400 được sản xuất trên tiến trình 6nm với cấu trúc 8 nhân CPU. Trong đó, có 1 nhân hoạt động ở tốc độ 2.7GHz và 3 nhân 2.3GHz sử dụng lõi Cortex-A76, kết hợp với 4 nhân tiết kiệm năng lượng Cortex-A55 với tốc độ 2.1GHz cùng GPU Mali-G57, đảm bảo hiệu suất mạnh mẽ và mượt mà.
Thiết bị trang bị hệ thống tản nhiệt chất lỏng VC với diện tích cựu khủng, mang lại hiệu quả tản nhiệt xuất sắc. Điều này giúp duy trì hiệu suất ổn định khi chơi những trò chơi nặng.
Ngoài ra, chip này còn được ZTE tối ưu hóa riêng cho khả năng chơi game, kết hợp với công nghệ NeoTurrbo (sử dụng thuật toán AI để nhận diện hoạt cảnh thông minh và tự động tối ưu hóa đồ họa), hứa hẹn mang đến trải nghiệm chơi game thoải mái và hài lòng cho người dùng.
Nubia Neo 5 GT có RAM 8-12GB & Bộ nhớ 256GB
Nubia Neo 5 GT được trang bị RAM vật lý 8-12GB và có khả năng mở rộng thêm RAM ảo lên đến 24GB. Điều này giúp các tác vụ sử dụng, chơi game và chạy đa nhiệm của người dùng diễn ra một cách mượt mà và ổn định.
Thiết bị có thể đi kèm với bộ nhớ trong 256GB theo chuẩn UFS 3.1, cho phép người dùng thoải mái lưu trữ hình ảnh, video và tải game theo nhu cầu của mình.
Cùng so sánh Nubia Neo 5 GT với thế hệ trước Neo 3 GT và người anh em ra mắt cùng thời điểm Nubia Neo 5.
Nubia Neo 5 GT mang đến nhiều cải tiến so với phiên bản trước, bao gồm màn hình lớn hơn với tấm nền AMOLED cho chất lượng độ phân giải tốt hơn và độ sáng cao hơn.
Hiện tại, về camera của Nubia Neo 5 GT không có nâng cấp nào nào đáng kể, các thông số tương tự như thế hệ trước với 50MP (góc rộng) + 2MP (độ sâu) và camera selfie 16MP hỗ trợ quay video 1080p.
Hiệu năng của Nubia Neo 5 GT được cải thiện với chip Dimensity 9400, đạt hơn 1 triệu điểm AnTuTu, trong khi Nubia Neo 3 GT không thể nào chạm tới ngưỡng này.
Dung lượng RAM của Nubia Neo 5 GT đã được nâng lên 12GB, mang lại trải nghiệm đa nhiệm tốt hơn so với 8GB của Nubia Neo 3 GT. Thêm vào đó, Nubia Neo 5 GT còn được trang bị pin dung lượng 6210mah, lớn hơn đáng kể cho thời lượng sử dụng dài hơn
Nubia Neo 5 5G và người anh em Neo 5 GT có nhiều khác biệt trong cấu hình. Đầu tiên, màn hình của phiên bản GT nổi bật hơn với tấm nền AMOLED có độ phân giải 1.5K, tần số làm tươi 144Hz và độ sáng lên tới 4500 nits, hoàn toàn vượt trội.
Chip Unisoc T9400 của Nubia Neo 5 5G được đánh giá thấp hơn so với Dimensity 7400 trên phiên bản Neo 5 GT. Với khả năng xử lý mạnh mẽ và dung lượng lưu trữ lớn hơn so với Nubia Neo 5, Nubia Neo 5 GT là sự lựa chọn hợp lý cho những ai tìm kiếm hiệu năng cao hơn cho các trò chơi nặng.
Sau đây là phần đánh giá chi tiết về Nubia Neo 5 GT, mời bạn cùng tham khảo.
Nubia Neo 5 GT sở hữu thiết kế ấn tượng với tông màu vàng trẻ trung và năng động. Với mặt lưng phẳng, thiết bị có các họa tiết đường thẳng cùng với các ống kính camera hình bát giác, tạo nên vẻ mạnh mẽ và năng động.
Điểm nhấn trên mặt lưng là hệ thống đèn LED RGB có thể tùy chỉnh màu sắc theo ý thích. Ngoài ra, chữ "03" ở phía trên cũng góp phần tăng cường tính nhận diện cho chiếc điện thoại.
Sản phẩm có khung viền phẳng màu đen, trên cạnh phải không chỉ có 2 phím âm lượng và nguồn màu đỏ mà còn được trang bị thêm 2 phím trigger cảm ứng, cho phép người dùng gán chức năng khi chơi game, giúp trải nghiệm như thể đang hack trong mọi tựa game.
Nubia Neo 5 GT còn được trang bị hệ thống loa kép, mang đến trải nghiệm âm thanh tốt hơn cho người dùng. Về bảo mật, thiết bị này có cảm biến vân tay dưới màn hình, mang lại sự tiện lợi và an toàn khi mở khóa.
Ngoài màu vàng nổi bật đã đề cập, Nubia Neo 5 GT còn có phiên bản màu đen và bạc cũng rất ấn tượng. Cả hai phiên bản đều có các họa tiết mặt lưng mạnh mẽ tương tự nhau.
Màn hình 6,8 inch AMOLED 144Hz
Nubia Neo 5 GT được trang bị màn hình lớn 6,8 inch, mang đến không gian tương tác rộng rãi, đặc biệt thuận lợi khi chơi game. Với độ phân giải Full HD+, người dùng có thể trải nghiệm hình ảnh sắc nét với mật độ điểm ảnh khoảng 386ppi.
Danh sách 5 điện thoại có tấm nền AMOLED 144Hz:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 GT | 9.050.000 ₫ |
| iQOO Z11 Turbo | 10.350.000 ₫ |
| Realme GT8 | 7.150.000 ₫ |
| iQOO Z10 Turbo Plus | 8.950.000 ₫ |
| REDMI K80 Ultra | Liên hệ |
Tương tự với thế hệ trước sử dụng tấm nền AMOLED, Neo 5 GT sử dụng tấm nền AMOLED có độ sáng tối đa lên tới 4500 nits, mang lại trải nghiệm dễ chịu trong mọi điều kiện ánh sáng, từ trong nhà đến ngoài trời.
Với tần số làm mới 144Hz, Nubia Neo 5 GT không chỉ giúp các tác vụ vuốt chạm diễn ra mượt mà mà còn tái tạo hình ảnh chuyển động nhanh một cách sắc nét và không bị nhòe.
Camera chính 50MP; Selfie sắc nét & Quay phim 1080p
Mặc dù hãng chưa công bố thông số kỹ thuật camera của Neo 5 GT, nhưng theo trải nghiệm, thiết bị này có thể trang bị camera chính 50MP (góc rộng) và camera 2MP để đo độ sâu ảnh.
Danh sách 5 điện thoại có camera chính 50MP:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 GT | 9.050.000 ₫ |
| Redmi Turbo 4 | 6.550.000 ₫ |
| Nubia Neo 3 GT | 4.450.000 ₫ |
| Redmi Note 14 | 4.050.000 ₫ |
| Redmi Turbo 3 | 5.350.000 ₫ |
Đặc biệt, thiết bị được tích hợp Neovision AI, giúp việc chụp ảnh và quay video chất lượng cao trở nên dễ dàng. Người dùng có thể sử dụng các tính năng như AI Super Night cho chụp ảnh ban đêm, AI Sport Snapshot cho ảnh thể thao, HDR Photos và nhiều tính năng thú vị khác.
Camera trước 16MP cũng hỗ trợ góc rộng, giúp người dùng có được những bức ảnh sắc nét và sống động. Khi quay video, Nubia Neo 5 GT cho phép bạn tạo ra những thước phim rõ nét với chất lượng 1080p.
Nubia Neo 5 GT sở hữu dung lượng pin là 6210mAh, cùng với khả năng sạc siêu nhanh 80W. Một sự nâng cấp đáng kể so với phiên bản tiền nhiệm, nhất là khi nhiều smartphone tới từ Trung Quốc đang chạy đua gay gắt về thông số pin.
Danh sách 5 điện thoại có sạc nhanh 80W:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Nubia Neo 5 GT | 9.050.000 ₫ |
| Realme Neo7 | 7.150.000 ₫ |
| iQOO Z9 | 5.850.000 ₫ |
| iQOO Z9 Turbo | 6.050.000 ₫ |
| iQOO Z9 Turbo Plus | 6.450.000 ₫ |
Dù là phiên bản pin 5000mAh hay 6210mAh, cả hai đều được trang bị tính năng sạc nhanh đặc trưng của điện thoại gaming. Điều này cho phép bạn có thể vừa sạc vừa chơi game cả ngày mà không cần lo lắng về việc chai pin, vì dòng điện được truyền trực tiếp từ bộ sạc vào máy mà không qua pin.
Nếu đang cần tìm nơi bán Nubia Neo 5 GT, thì MobileCity là địa chỉ mà bạn không nên bỏ qua. Là đơn vị bán lẻ uy tín với các sản phẩm Nubia trên 6 năm, MobileCity có hệ thống cửa hàng rộng khắp Hà Nội, Đà Nẵng, Tp HCM và luôn là địa chỉ được đông đảo người dùng tìm đến mỗi khi mua điện thoại gaming. Bởi chúng tôi cung cấp giá bán cực kỳ tốt.
Đừng bỏ lỡ cơ hội trải nghiệm và mua điện thoại Nubia Neo 5 GT giá tốt nhất tại MobileCity hôm nay nhé!
Địa chỉ mua Nubia Neo 5 GT giá rẻ nhất, BH tốt nhất tại Hà Nội, Đà Nẵng, Tp HCM:
Hệ thống điện thoại di động MobileCity
Tại Hà Nội
Hotline: 0969.120120
Hotline: 096.1111.398
Hotline: 0979.884242
Hotline: 038.213.6666
Tại TP Hồ Chí Minh
Hotline: 0965.123.123
Hotline: 097.1111.602
Tại Đà Nẵng
Hotline: 096.123.9797
ZTE Nubia Neo 5 GT
9.050.000 ₫
Khuyến mãi
Hỏi đáp & đánh giá ZTE Nubia Neo 5 GT
0 đánh giá và hỏi đáp
Bạn có vấn đề cần tư vấn?
Gửi câu hỏi