5.650.000 ₫
Màu sắc
Bộ nhớ
Thời gian bảo hành: BH Thường 12 tháng (Xem chi tiết)
Giao hàng tận nơi miễn phí trong 30 phút (Tìm hiểu thêm)
Khuyến mãi
| Màn hình: | IPS LCD, 120Hz, 1200 nits (HBM) 6.76 inches, Full HD+ (1080 x 2344 pixels) Tỷ lệ 19.5:9, mật độ điểm ảnh ~382 ppi |
| Hệ điều hành: | Android 16, OriginOS 6 |
| Camera sau: | 50 MP (góc rộng), 1/2.93", PDAF 2 MP (depth) Quay phim: 4K@30fps, 1080p@30fps, gyro-EIS |
| Camera trước: | 8 MP, f/2.1 (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| CPU: | MediaTek Dimensity 7400 (4 nm) 8 nhân (4x2.6 GHz & 4x2.0 GHz) GPU: Mali-G615 MC2 |
| RAM: | 8-12GB |
| Bộ nhớ trong: | 256-512GB, UFS 3.1 |
| Thẻ SIM: | 2 SIM Nano |
| Dung lượng pin: | Si/C Li-Ion 7200 mAh Sạc nhanh 44W Hỗ trợ sạc ngược |
| Thiết kế: | Khung nhựa phẳng Mặt lưng nhựa cong nhẹ Kháng nước, bụi IP68/IP69 Cảm biến vân tay cạnh bên |
| Thông tin chung | |
| Hệ điều hành: | Android 16, OriginOS 6 |
| Ngôn ngữ: | Tiếng Việt, Đa ngôn ngữ |
| Màn hình | |
| Loại màn hình: | IPS LCD |
| Màu màn hình: | 16 triệu màu |
| Chuẩn màn hình: | IPS LCD, 120Hz, 1200 nits (HBM) 6.76 inches, Full HD+ (1080 x 2344 pixels) Tỷ lệ 19.5:9, mật độ điểm ảnh ~382 ppi |
| Độ phân giải: | 1080 x 2344 pixels |
| Màn hình rộng: | 6.76 inches |
| Công nghệ cảm ứng: | Cảm ứng điện dung đa điểm |
| Chụp hình & Quay phim | |
| Camera sau: | 50 MP (góc rộng), 1/2.93", PDAF 2 MP (depth) Quay phim: 4K@30fps, 1080p@30fps, gyro-EIS |
| Camera trước: | 8 MP, f/2.1 (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| Đèn Flash: | Có |
| Tính năng camera: | LED flash, panorama, HDR |
| Quay phim: | 4K@30fps, 1080p@30fps, gyro-EIS |
| Videocall: | Có |
| CPU & RAM | |
| Tốc độ CPU: | 4x2.6 GHz Cortex-A78 4x2.0 GHz Cortex-A55 |
| Số nhân: | 8 nhân |
| Chipset: | MediaTek Dimensity 7400 (4 nm) 8 nhân (4x2.6 GHz & 4x2.0 GHz) GPU: Mali-G615 MC2 |
| RAM: | 8-12GB |
| Chip đồ họa (GPU): | Mali-G615 MC2 |
| Bộ nhớ & Lưu trữ | |
| Danh bạ: | Không giới hạn |
| Bộ nhớ trong (ROM): | 256-512GB, UFS 3.1 |
| Thẻ nhớ ngoài: | Không |
| Hỗ trợ thẻ tối đa: | Không |
| Thiết kế & Trọng lượng | |
| Kiểu dáng: | Khung nhựa phẳng Mặt lưng nhựa cong nhẹ Kháng nước, bụi IP68/IP69 Cảm biến vân tay cạnh bên |
| Kích thước: | 166.6 x 78.4 x 8.4 mm |
| Trọng lượng (g): | 219 g |
| Thông tin pin | |
| Loại pin: | Si/C Li-Ion |
| Dung lượng pin: | Si/C Li-Ion 7200 mAh Sạc nhanh 44W Hỗ trợ sạc ngược |
| Pin có thể tháo rời: | Không |
| Kết nối & Cổng giao tiếp | |
| 3G: | HSDPA 850 / 900 / 2100 |
| 4G: | HSPA, LTE, 5G |
| Loại Sim: | 2 SIM Nano |
| Khe gắn Sim: | 2 SIM Nano |
| Wifi: | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/6, băng tần kép |
| GPS: | GPS, GALILEO, GLONASS, BDS, QZSS |
| Bluetooth: | 5.4, A2DP, LE |
| GPRS/EDGE: | Có |
| Jack tai nghe: | Không |
| NFC: | Có |
| Kết nối USB: | USB Type-C 2.0, OTG |
| Kết nối khác: | Hồng ngoại, NFC |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Giải trí & Ứng dụng | |
| Xem phim: | |
| Nghe nhạc: | |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Ghi âm: | Có |
| FM radio: | Có |
| Chức năng khác: | |
Thông tin chi tiết Vivo iQOO Z11x (Dimensity 7400 - Pin 7200mAh)
Siêu phẩm quốc dân Vivo iQOO Z11x vừa ra mắt với hiệu năng ấn tượng, pin dung lượng lớn, camera sắc nét và đặc biệt đạt chuẩn độ bền quân đội Mỹ. Vậy những điểm nổi bật cụ thể của sản phẩm này là gì? Hãy cùng MobileCity khám phá ngay!
Smartphone này sở hữu hiệu năng mạnh mẽ nhờ chip Dimensity 7400, kết hợp cùng RAM lên đến 12GB và hệ điều hành OriginOS mượt mà, mang lại cho Vivo iQOO Z11x trải nghiệm ổn định và bền bỉ.
Máy trang bị màn hình 120Hz với độ sáng cao, camera 50MP sắc nét và viên pin lớn 7200mAh. Vậy mức giá của thiết bị này là bao nhiêu? Câu trả lời sẽ có trong phần tiếp theo.
MobileCity cung cấp sản phẩm iQOO Z11x giá 5.650.000 ₫ với chính sách bảo hành lên tới 12 tháng. Chúng tôi cam kết bán điện thoại iQOO Z11x với giá sát với giá bên Trung Quốc và rẻ nhất Việt Nam.
Sau đây sẽ là giá cụ thể của từng phiên bản bộ nhớ được, mời bạn tham khảo và lựa chọn.
Bảng giá iQOO Z11x mới nhất 2026:
| Sản phẩm | Giá bán |
| iQOO Z11x 8-256GB | 5.650.000 ₫ |
| iQOO Z11x 12-256GB | 6.650.000 ₫ |
| iQOO Z11x 8-512GB | 7.150.000 ₫ |
| iQOO Z11x 12-512GB | 8.450.000 ₫ |
Hiệu năng khá mạnh mẽ với 971.313 điểm điểm AnTuTu
iQOO Z11x được trang bị chipset Dimensity 7400, đạt điểm AnTuTu lên đến 971.313. Đây được xem là con chip mạnh nhất trong phân khúc giá rẻ cận trung, mang lại hiệu năng mượt mà cho mọi nhu cầu từ sử dụng cơ bản đến chơi game.
Bảng xếp hạng chip cùng phân khúc Dimensity 7400:
| Chipset | Điểm AnTuTu (V11) |
| Snapdragon 7 Gen 4 | 1.384.361 |
| Exynos 1680 | 1.253.533 |
| Dimensity 7400 | 971.313 |
| Dimensity 7300 | 835.334 |
| Snapdragon 6 Gen 1 | 654.879 |
Trong phân khúc chip tầm trung, Dimensity 7400 nổi bật với hiệu năng mạnh mẽ. Được sản xuất trên tiến trình 4nm và sở hữu 8 nhân CPU, chip này giúp iQOO Z11x xử lý nhanh chóng mọi tác vụ từ cơ bản đến chơi game.
iQOO Z11x chạy sẵn Android 16 với giao diện OriginOS 6 mới nhất, hỗ trợ đầy đủ tiếng Việt, mang lại trải nghiệm mượt mà và thân thiện cho mọi người dùng.
iQOO Z11x có RAM 8-12GB & Bộ nhớ trong 256-512GB
iQOO Z11x sở hữu RAM 8GB và 12GB đảm bảo trải nghiệm đa nhiệm mượt mà. Nhưng nếu có ý định sử dụng lâu dài bạn nên chọn bản 12GB RAM. Máy có bộ nhớ trong thoải mái sử dụng và lưu trữ trong năm 2026 gồm 256GB và 512GB. Nếu muốn tiết kiệm chi phí hãy chọn bản 256GB, còn muốn sử dụng lâu dài 3-4 năm thì nên chọn bản 512GB.
Sau đây là phần so sánh iQOO Z11x với bản tiền nhiệm và iQOO Z11 xem nó có những điểm gì nổi bật.
iQOO Z11x có thiết kế phẳng hơn, góc cạnh hơn, nhưng viền màn hình dày hơn so với phiên bản tiền nhiệm. Tuy nhiên, khả năng chống nước và bụi của nó đạt chuẩn IP68/IP69, cao hơn so với IP64 của thế hệ trước. Về màn hình, cả hai điện thoại đều có hiệu năng tương đương, nhưng iQOO Z11x có kích thước lớn hơn và độ sáng cao hơn.
Hiệu năng và dung lượng pin cũng được cải thiện đáng kể. iQOO Z11x được trang bị chip Dimensity 7400, đạt điểm AnTuTu hơn 971 nghìn, vượt trội so với Z10x với chip Dimensity 7300 có điểm số hơn 871 nghìn. Hơn nữa, Z11x có pin 7200mAh, cho thời lượng sử dụng lâu hơn so với pin 6500mAh của phiên bản tiền nhiệm. Z11x cũng bổ sung chức năng NFC, khắc phục nhược điểm của phiên bản trước.
iQOO Z11x là điện thoại thuộc phân khúc giá rẻ, vì vậy các tính năng của nó không toàn diện như người anh Z11. Tuy nhiên, iQOO vẫn trang bị cho Z11x khả năng chống nước và bụi IP68/IP69, camera 50MP và bộ nhớ trong 256-512GB, giống như phiên bản cao cấp hơn của mình.
Tóm lại, so với phiên bản tiền nhiệm, iQOO Z11x đã được nâng cấp và cải tiến khá nhiều (chống nước, màn hình, hiệu năng và pin đều được nâng cấp). Khi so với Z11, chiếc điện thoại này vẫn có những điểm ngang với người ảnh của mình.
Cùng MobileCity tìm hiểu chi tiết hơn về iQOO Z11x trong phần đánh giá sau nhé!
iQOO Z11x có thiết kế vuông vức, tinh tế cùng màn hình đục lỗ hiện đại. Là mẫu điện thoại giá rẻ, iQOO Z11x sử dụng khung viền nhựa phẳng và mặt lưng nhựa bo cong nhẹ, kết hợp với màn hình đục lỗ phẳng, tạo nên vẻ ngoài thời trang và hiện đại.
Mặt lưng được trang bị cụm camera hình chữ nhật gần vuông có 4 góc bo cong mạnh, khác biệt hoàn toàn so với thế hệ trước và lấy cảm hứng từ dòng Vivo S cận cao cấp. Chất liệu nhựa được gia công kỹ lưỡng, phủ lớp sơn giả kính mang lại cảm giác sang trọng và nâng tầm thiết bị.
Máy có độ mỏng chỉ 8,4mm nhưng vẫn sở hữu viên pin 7200mAh lớn hơn bản tiền nhiệm. Trong khi phiên bản Z10x đạt chuẩn IP64, iQOO Z11x có khả năng kháng nước, bụi IP68/IP68 giúp người dùng yên tâm sử dụng trong mọi điều kiện sử dụng.
Về màu sắc, iQOO Z11x cung cấp 3 màu lựa chọn: Xanh bạc hà, Đen và Trắng. Điều này giúp người dùng thoải mái lựa chọn theo sở thích và theo phong thủy.
Màn hình IPS LCD 120Hz, Full HD+, độ sáng 1200nit
iQOO Z11x cung cấp trải nghiệm hình ảnh rộng rãi và sắc nét nhờ màn hình IPS LCD 6,76 inch với độ phân giải Full HD+. Mặc dù là màn hình LCD, nhưng độ sáng toàn màn hình của máy đạt tới 1200nit, một con số hiếm thấy ở các tấm nền IPS LCD. Thậm chí, độ sáng này còn vượt trội hơn mức 1000nit (peak) của thế hệ trước.
Danh sách 5 điện thoại có màn hình IPS LCD 120Hz:
| Sản phẩm | Giá bán |
| iQOO Z11x | 5.650.000 ₫ |
| iQOO Z9x | 3.350.000 ₫ |
| Redmi 14C | 2.350.000 ₫ |
| Realme Q5 | 3.450.000 ₫ |
| Realme 10 Pro | 3.950.000 ₫ |
Màn hình iQOO Z11x mang đến màu sắc khá chính xác nhờ tấm nền IPS LCD, đồng thời phản hồi nhanh các thao tác của người dùng và hiển thị hình ảnh chuyển động mượt mà, sắc nét với tần số quét 120Hz.
Camera kép 50MP; Selfie 8MP & Quay phim 4K
Khả năng chụp ảnh và quay video của iQOO Z11x rất rõ nét và chi tiết. Máy được trang bị camera chính 50MP với hỗ trợ góc rộng và lấy nét tự động theo pha, đi kèm cảm biến đo chiều sâu 2MP, giúp người dùng ghi lại những bức ảnh sắc nét và màu sắc sống động.
Danh sách 5 điện thoại có camera chính 50MP:
| Sản phẩm | Giá bán |
| iQOO Z11x | 5.650.000 ₫ |
| Redmi 14C | 2.350.000 ₫ |
| Redmi 13C Chính hãng | 2.600.000 ₫ |
| Redmi 12C | 1.650.000 ₫ |
| Redmi 12 5G | 2.350.000 ₫ |
Giống như phiên bản trước, khả năng chụp ảnh ban đêm của máy vẫn chưa thực sự ấn tượng dù có phần mềm chụp đêm khá hiệu quả, điều này là do hạn chế về phần cứng.
Tuy nhiên, ảnh chụp trong điều kiện đủ sáng của Z11 có độ nét cao, đáp ứng tốt nhu cầu cơ bản của người dùng. iQOO Z11x trang bị camera selfie 8MP, không quá cao nhưng đủ để chụp ảnh selfie cơ bản, đồng thời cho chất lượng hình ảnh sắc nét và rõ ràng khi gọi video.
Về khả năng quay phim, iQOO Z11x hỗ trợ quay video 4K và 1080p ở camera sau, cùng với camera trước quay được ở độ phân giải 1080p, giúp lưu giữ mọi khoảnh khắc trong cuộc sống một cách rõ nét nhất.
Khi chụp ảnh đủ sáng, Z11x tái tạo màu sắc khá tốt, nhưng khả năng cân bằng sáng chưa tốt nên hình ảnh hơi bẹt, chi tiết chưa cao. Tất nhiên, ảnh đêm hay thiếu sáng đều không phù hợp với chiếc máy này.
iQOO Z11x sở hữu viên pin dung lượng khủng 7200mAh mang đến thời gian sử dụng lâu dài cả ngày chỉ với 1 lần sạc đầy.
Danh sách 5 điện thoại có pin 7200mAh:
| Sản phẩm | Giá bán |
| iQOO Z11x | 5.650.000 ₫ |
| Vivo Y300t | 5.650.000 ₫ |
| Red Magic 10 Pro | 14.950.000 ₫ |
| Red Magic 9 Pro | 13.000.000 ₫ |
| Red Magic 9S Pro | 13.650.000 ₫ |
iQOO Z11x giữ nguyên công suất sạc 44W như phiên bản trước, tuy nhiên tốc độ sạc hơi chậm hơn do phải cung cấp năng lượng cho viên pin dung lượng lớn hơn. Việc trang bị sạc 44W là phù hợp, bởi trong tầm giá của máy, iQOO Z11x sở hữu tốc độ sạc gần như nhanh nhất.
MobileCity cung cấp mức giá rẻ nhất và chính sách bảo hành tốt nhất cho iQOO Z11x. Khi đến MobileCity, bạn sẽ được phục vụ bởi đội ngũ nhân viên chuyên nghiệp và giàu kinh nghiệm. Từ đó bạn có thể mua được mẫu điện thoại rẻ nhất và phù hợp nhất.
Đừng bỏ lỡ cơ hội mua điện thoại iQOO Z11x với giá ưu đãi tại MobileCity và tận hưởng dịch vụ sau bán hàng tuyệt vời!
Địa chỉ mua điện thoại iQOO Z11x giá rẻ nhất tại Hà Nội, Đà Nẵng, Tp HCM:
Hệ thống điện thoại di động MobileCity
Tại Hà Nội
Hotline: 0969.120120
Hotline: 096.1111.398
Hotline: 0979.884242
Hotline: 038.213.6666
Tại TP Hồ Chí Minh
Hotline: 0965.123.123
Hotline: 097.1111.602
Tại Đà Nẵng
Hotline: 096.123.9797
Vivo iQOO Z11x (Dimensity 7400 - Pin 7200mAh)
5.650.000 ₫
Khuyến mãi
Hỏi đáp & đánh giá Vivo iQOO Z11x (Dimensity 7400 - Pin 7200mAh)
0 đánh giá và hỏi đáp
Bạn có vấn đề cần tư vấn?
Gửi câu hỏi