26.590.000 ₫
Thời gian bảo hành: BH Thường 12 tháng Chính hãng (Xem chi tiết)
Giao hàng tận nơi miễn phí trong 30 phút (Tìm hiểu thêm)
Khuyến mãi
| Màn hình: | Dynamic LTPO AMOLED 2X, 120Hz 6.7 inches, QHD+ (1440 x 3120 pixels) Tỷ lệ 19.5:9; Mật độ điểm ảnh ~513 ppi Always-on Display |
| Hệ điều hành: | Android 16, One UI 8 |
| Camera sau: | 50 MP (góc rộng), dual pixel PDAF, OIS 10 MP (tele), 1/3.94", 1.0µm, PDAF, OIS, zoom quang 3x 12 MP (góc siêu rộng), Super Steady video Quay phim: 8K, 4K, 1080p, 10-bit HDR, HDR10+, stereo sound rec., gyro-EIS |
| Camera trước: | 12 MP (góc rộng), dual pixel PDAF Quay phim: 4K, 1080p |
| CPU: | Samsung Exynos 2600 (2 nm) GPU: Xclipse 950 |
| RAM: | 12GB |
| Bộ nhớ trong: | 256-512GB, UFS 4.1 |
| Thẻ SIM: | |
| Dung lượng pin: | Li-Ion 4900 mAh Sạc nhanh 45W Sạc không dây 15W (Qi2) Sạc ngược không dây 4.5W |
| Thiết kế: |
| Thông tin chung | |
| Hệ điều hành: | Android 16, One UI 8 |
| Ngôn ngữ: | Tiếng Việt, Đa ngôn ngữ |
| Màn hình | |
| Loại màn hình: | Dynamic LTPO AMOLED 2X |
| Màu màn hình: | 16 triệu màu |
| Chuẩn màn hình: | Dynamic LTPO AMOLED 2X, 120Hz 6.7 inches, QHD+ (1440 x 3120 pixels) Tỷ lệ 19.5:9; Mật độ điểm ảnh ~513 ppi Always-on Display |
| Độ phân giải: | 1440 x 3120 pixels |
| Màn hình rộng: | 6.7 inches |
| Công nghệ cảm ứng: | Cảm ứng điện dung đa điểm |
| Chụp hình & Quay phim | |
| Camera sau: | 50 MP (góc rộng), dual pixel PDAF, OIS 10 MP (tele), 1/3.94", 1.0µm, PDAF, OIS, zoom quang 3x 12 MP (góc siêu rộng), Super Steady video Quay phim: 8K, 4K, 1080p, 10-bit HDR, HDR10+, stereo sound rec., gyro-EIS |
| Camera trước: | 12 MP (góc rộng), dual pixel PDAF Quay phim: 4K, 1080p |
| Đèn Flash: | Có |
| Tính năng camera: | LED flash, auto-HDR, panorama |
| Quay phim: | 8K, 4K, 1080p, 10-bit HDR, HDR10+, stereo sound rec., gyro-EIS |
| Videocall: | Có |
| CPU & RAM | |
| Tốc độ CPU: | |
| Số nhân: | |
| Chipset: | Samsung Exynos 2600 (2 nm) GPU: Xclipse 950 |
| RAM: | 12GB |
| Chip đồ họa (GPU): | Xclipse 950 |
| Bộ nhớ & Lưu trữ | |
| Danh bạ: | Không giới hạn |
| Bộ nhớ trong (ROM): | 256-512GB, UFS 4.1 |
| Thẻ nhớ ngoài: | Không |
| Hỗ trợ thẻ tối đa: | Không |
| Thiết kế & Trọng lượng | |
| Kiểu dáng: | |
| Kích thước: | |
| Trọng lượng (g): | |
| Thông tin pin | |
| Loại pin: | |
| Dung lượng pin: | Li-Ion 4900 mAh Sạc nhanh 45W Sạc không dây 15W (Qi2) Sạc ngược không dây 4.5W |
| Pin có thể tháo rời: | Không |
| Kết nối & Cổng giao tiếp | |
| 3G: | |
| 4G: | |
| Loại Sim: | |
| Khe gắn Sim: | |
| Wifi: | |
| GPS: | |
| Bluetooth: | |
| GPRS/EDGE: | Có |
| Jack tai nghe: | |
| NFC: | Có |
| Kết nối USB: | |
| Kết nối khác: | |
| Cổng sạc: | |
| Giải trí & Ứng dụng | |
| Xem phim: | |
| Nghe nhạc: | |
| Cổng sạc: | |
| Ghi âm: | Có |
| FM radio: | Có |
| Chức năng khác: | |
Thông tin chi tiết Samsung Galaxy S26 Pro Chính hãng
Lần đầu tiện Samsung ra mắt phiên bản Pro của dòng S mang tên Samsung Galaxy S26 Pro. Theo đó, sản phẩm Samsung S26 Pro Chính hãng này sẽ có chip 2nm siêu mạnh, phần mềm One UI mới nhất cùng hệ thống AI thông minh hàng đầu thế giới.
Sản phẩm Samsung S26 Pro Chính hãng vẫn có màn hình đục lỗ với tấm nền Dynamic LTPO AMOLED 2X 120Hz độ phân giải 2K siêu nét. Camera 50MP hỗ trợ quay video 8K cực đỉnh.
Dự kiến, Samsung S26 Pro giá 26.590.000 ₫ sẽ có mặt tại MobileCity khi sản phẩm điện thoại điện thoại Samsung Chính hãng này ra mắt.
Bảng giá Samsung S26 Pro mới nhất 2026:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Samsung S26 Pro 12-256GB | 26.590.000 ₫ |
| Samsung S26 Pro 12-512GB | 29.950.000 ₫ |
| Samsung S25 Ultra 12-256GB | 24.150.000 ₫ |
| Samsung S25 Ultra 12-512GB | 26.150.000 ₫ |
Dự kiến Samsung S26 Pro sẽ trang bị chip Exynos 2600 đạt 3.000.000 điểm AnTuTu cực kỳ mạnh mẽ, vượt trội hơn cả Snapdragon 8 Elite. Theo Geekbench, chip này ghi nhận 3.309 điểm đơn nhân và 11.256 điểm đa nhân, cao hơn 13–17% so với Snapdragon 8 Elite và tới 38% so với Exynos 2500.
Bảng xếp hạng chip cùng phân khúc Exynos 1330:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| Dimensity 9500 | 4.126.208 |
| Snapdragon 8 Elite Gen 5 | 3.865.467 |
| Exynos 1330 | 3.000.000 |
| Snapdragon 8 Elite | 2.719.964 |
| Dimensity 9400 Plus | 2.651.570 |
Hiệu năng mạnh mẽ giúp máy xử lý mượt mà mọi tác vụ, từ chơi game đồ họa cao đến chỉnh sửa video 4K. Nhờ tiến trình tối ưu và khả năng quản lý nhiệt tốt, Galaxy S26 Pro mang đến trải nghiệm nhanh, ổn định và tiết kiệm năng lượng hàng đầu trong phân khúc flagship 2026.
Đây chỉ là thông rò rỉ, chúng ta vẫn cần chờ đến khi thiết bị ra mắt chính thức để biết hiệu năng thực sự của máy nhé!
Sau đây là phần đánh giá chi tiết về Samsung Galaxy S26 Pro dựa trên những thông tin rò rỉ.
Theo hình ảnh rò rỉ từ Android Headline, thiết kế của S26 Pro khá giống với Samsung S25 Plus nhưng phần cụm camera đã được gom lại bởi phần đảo bao quanh 3 ống kính trông khá giống với các làm của hãng với S25 Edge.
Tất nhiên mặt trước vẫn là màn hình đục lỗ phẳng với viên siêu mỏng vừa tạo sự cao cấp, vừa giúp hiệu ứng thị giác của người dùng được ấn tượng hơn.
Về màu sắc, có thể máy sẽ vẫn sở hữu nhiều màu sắc như các mẫu Samsung dòng S trước đây, dự kiến với các màu: Xanh Navy, Trắng, Đen, Xám,...
Màn hình Dynamic LTPO AMOLED 2X 120Hz, QHD+ hiển thị xuất sắc
Có thể Samsung S26 Pro sẽ sở hữu màn hình Dynamic LTPO AMOLED 2X 120Hz, kích thước 6,7 inch độ phân giải 2K với tỷ lệ khung hình 19.5:9 tương tự như các mẫu điện thoại Samsung khác.
Danh sách 5 điện thoại có màn hình AMOLED 2X 120Hz:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Samsung S26 Pro | 26.590.000 ₫ |
| Samsung S25 Ultra | 24.150.000 ₫ |
| Samsung S24 (cũ) | 9.150.000 ₫ |
| Samsung S24 Plus (cũ) | 12.250.000 ₫ |
| Samsung S24 Ultra (cũ) | 16.250.000 ₫ |
Điều này hứa hẹn mang đến trải nghiệm hình ảnh sống động, sắc nét, chân thực. Đồng thời với 120Hz, giúp mọi thao tác của người dùng luôn được mượt mà.
Camera 50MP cực đỉnh; Selfie 12MP sắc nét & Quay video 8K
Rất có thể, Samsung S26 Pro sẽ sở hữu 3 camera với thông số kỹ thuật tương tự như S26 cơ bản với cảm biến chính 50MP (góc rộng), một camera góc siêu rộng 12MP và một cảm biến tele 10MP hỗ trợ người dùng có nhiều tính năng chụp ảnh.
Danh sách 5 điện thoại có camera chính 50MP:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Samsung S26 Pro | 26.590.000 ₫ |
| Samsung S24 (cũ) | 9.150.000 ₫ |
| Samsung S24 Plus (cũ) | 12.250.000 ₫ |
| Xiaomi 17 Pro Max | 22.650.000 ₫ |
| Xiaomi 17 Pro | 18.650.000 ₫ |
Camera này hỗ trợ quay phim 8K, 4K và 1080p hỗ trợ bởi chống rung quang học và chống rung điện tử mang đến sự ổn định ở từng khung hình.
Camera trước 12MP hỗ trợ chụp ảnh sắc nét, cùng nhiều chế độ làm đẹp. Ngoài ra, người dùng còn được hỗ trợ bởi các tính năng tiên tiến của Galaxy AI đảm bảo vừa có ảnh đẹp vừa dễ dàng hậu kỳ chỉnh sửa.
Có thể, Samsung vẫn sử dụng pin Li-Ion 5000mAh cho thiết bị của mình. Về thông số, dung lượng pin này thấp hơn rất nhiều so với các đối thủ đến từ Trung Quốc nhưng mình tin rằng với sự tối ưu pin tốt, Samsung S26 Pro sẽ vẫn có thời gian sử dụng ấn tượng như Samsung S25 Ultra với hơn 11 tiếng sáng màn hình liên tục.
Danh sách 5 điện thoại có pin 5000mAh:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Samsung S26 Pro | 26.590.000 ₫ |
| Samsung S24 Ultra | 6.300.000 ₫ |
| Samsung A56 | 8.050.000 ₫ |
| Samsung A16 | 3.450.000 ₫ |
| Samsung A17 | 4.350.000 ₫ |
Máy sẽ có sạc 45W, giúp máy nhanh chóng đầy pin khi bạn cần. Ngoài ra, máy còn tích hợp sạc nhanh không dây 15W chuẩn Qi2 và sạc ngược không dây tiện lợi.
Chúng ta vừa tìm hiểu chi tiết về Samsung S26 Pro chuẩn bị ra mắt. Hãy cùng đợi khi máy ra mắt để có nhiều thông tin hơn.
Samsung Galaxy S26 Pro Chính hãng
26.590.000 ₫
Khuyến mãi
Hỏi đáp & đánh giá Samsung Galaxy S26 Pro Chính hãng
0 đánh giá và hỏi đáp
Bạn có vấn đề cần tư vấn?
Gửi câu hỏi