8.050.000 ₫
Màu sắc
Bộ nhớ
Thời gian bảo hành: BH Thường 12 Tháng (Xem chi tiết)
Giao hàng tận nơi miễn phí trong 30 phút (Tìm hiểu thêm)
Khuyến mãi
| Màn hình: | AMOLED, 1 tỷ màu, 144Hz, 3600 nits (peak) 6.78 inches, 1.5K (1264 x 2780 pixels) |
| Hệ điều hành: | OxygenOS 16.0, Android 16 |
| Camera sau: | 50 MP, f/1.8, 27mm (góc rộng), PDAF, OIS Cảm biến đo chiều sâu Quay phim: 4K@30/60fps, 1080p@30/60/120fps, gyro-EIS |
| Camera trước: | 32 MP, f/2.0 (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| CPU: | Snapdragon 7s Gen 4 8 nhân (1x2.7 GHz Cortex-A720 & 3x2.4 GHz Cortex-A720 & 4x1.8 GHz Cortex-A520) GPU: Adreno 810 |
| RAM: | 12-16GB |
| Bộ nhớ trong: | 128-256GB, UFS 3.1 |
| Thẻ SIM: | 2 SIM Nano |
| Dung lượng pin: | 9000mAh Sạc nhanh có dây 80W |
| Thiết kế: | Khung nhựa phẳng Mặt lưng nhựa phẳng Kháng nước, bụi IP68/IP69K Cảm biến vân tay quang học dưới màn hình |
| Thông tin chung | |
| Hệ điều hành: | OxygenOS 16.0, Android 16 |
| Ngôn ngữ: | Tiếng Việt, Đa ngôn ngữ |
| Màn hình | |
| Loại màn hình: | AMOLED |
| Màu màn hình: | 1 tỷ màu |
| Chuẩn màn hình: | AMOLED, 1 tỷ màu, 144Hz, 3600 nits (peak) 6.78 inches, 1.5K (1264 x 2780 pixels) |
| Độ phân giải: | 1264 x 2780 pixels |
| Màn hình rộng: | 6.78 inches |
| Công nghệ cảm ứng: | Cảm ứng điện dung đa điểm |
| Chụp hình & Quay phim | |
| Camera sau: | 50 MP, f/1.8, 27mm (góc rộng), PDAF, OIS Cảm biến đo chiều sâu Quay phim: 4K@30/60fps, 1080p@30/60/120fps, gyro-EIS |
| Camera trước: | 32 MP, f/2.0 (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| Đèn Flash: | Có |
| Tính năng camera: | LED flash, HDR, panorama |
| Quay phim: | 4K@30/60fps, 1080p@30/60/120/240/960fps, gyro-EIS |
| Videocall: | Có |
| CPU & RAM | |
| Tốc độ CPU: | 1x 2.7 GHz – Kryo Prime (Cortex-A720) 3x 2.4 GHz – Kryo Gold (Cortex-A720) 4x 1.8 GHz – Kryo Silver (Cortex-A520) |
| Số nhân: | 8 nhân |
| Chipset: | Snapdragon 7s Gen 4 8 nhân (1x2.7 GHz Cortex-A720 & 3x2.4 GHz Cortex-A720 & 4x1.8 GHz Cortex-A520) GPU: Adreno 810 |
| RAM: | 12-16GB |
| Chip đồ họa (GPU): | Adreno 810 |
| Bộ nhớ & Lưu trữ | |
| Danh bạ: | Không giới hạn |
| Bộ nhớ trong (ROM): | 128-256GB, UFS 3.1 |
| Thẻ nhớ ngoài: | Không |
| Hỗ trợ thẻ tối đa: | Không |
| Thiết kế & Trọng lượng | |
| Kiểu dáng: | Khung nhựa phẳng Mặt lưng nhựa phẳng Kháng nước, bụi IP68/IP69K Cảm biến vân tay quang học dưới màn hình |
| Kích thước: | 162.5 x 77.5 x 8.5 mm |
| Trọng lượng (g): | 215 g |
| Thông tin pin | |
| Loại pin: | Si/C Li-Ion |
| Dung lượng pin: | 9000mAh Sạc nhanh có dây 80W |
| Pin có thể tháo rời: | Không |
| Kết nối & Cổng giao tiếp | |
| 3G: | GSM 850 / 900 / 1800 / 1900 |
| 4G: | HSPA, LTE, 5G |
| Loại Sim: | 2 SIM Nano |
| Khe gắn Sim: | 2 SIM Nano |
| Wifi: | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/6, dual-band |
| GPS: | GPS |
| Bluetooth: | 5.2, A2DP, LE, aptX HD, aptX Adaptive, LHDC 5 |
| GPRS/EDGE: | Có |
| Jack tai nghe: | Không |
| NFC: | Không |
| Kết nối USB: | USB Type-C 2.0, OTG |
| Kết nối khác: | |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Giải trí & Ứng dụng | |
| Xem phim: | |
| Nghe nhạc: | |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Ghi âm: | Có |
| FM radio: | Có |
| Chức năng khác: | |
Thông tin chi tiết OnePlus Nord CE 6 (Snapdragon 7s Gen 4)
Thương hiệu smartphone đã xác nhận sự ra mắt của OnePlus Nord CE 6, mẫu sản phẩm tầm trung mới với pin siêu lớn và hiệu năng mạnh mẽ.
Được trang bị chip Snapdragon 7s Gen 4, OnePlus Nord CE 6 5G nổi bật với giá thành hợp lý, khả năng tiết kiệm năng lượng, kéo dài thời gian sử dụng pin và sự ổn định nổi bật của vi xử lý Qualcomm.
Đây sẽ là điện thoại phiên bản quốc tế sở hữu dung lượng pin cao hàng đầu với 8000mAh đi kèm sạc nhanh 80W cho tới, lại sở hữu màn hình tần số quét 144Hz.
Theo thông chính thức, OnePlus Nord CE 6 giá 8.050.000 ₫. Chiếc điện thoại OnePlus này có thể cung cấp tới 4 phiên bản bộ nhớ, mời bạn tham khảo giá bán bên dưới.
Bảng giá OnePlus Nord CE 6 mới nhất 2026:
| Sản phẩm | Giá bán |
| OnePlus Nord CE 6 8-128GB | 8.050.000 ₫ |
| OnePlus Nord CE 6 8-256GB | 8.950.000 ₫ |
| OnePlus Nord CE 6 Lite 8-256GB | 6.850.000 ₫ |
Hiệu năng cực kỳ mạnh mẽ với 1.145.513 điểm AnTuTu
OnePlus Nord CE 6 được trang bị chip Snapdragon 7s Gen 4, một con chip tầm trung mới của Qualcomm với điểm AnTuTu ước tính khoảng 1.145.513, mang lại hiệu suất mạnh mẽ vượt trội. Snapdragon 7s Gen 4 có điểm số AnTuTu cao hơn bản tiền nhiệm nhưng thấp hơn Snapdragon 7 Gen 4.
Bảng xếp hạng chip cùng phân khúc Snapdragon 7s Gen 4:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| Snapdragon 8s Gen 4 | 2.077.092 |
| Dimensity 8400 | 1.722.217 |
| Snapdragon 7s Gen 4 | 1.145.513 |
| Snapdragon 7s Gen 3 | 825.182 |
| Dimensity 6400 | 605.000 |
Với quy trình sản xuất 4nm hiện đại, CPU 8 nhân có xung nhịp tối đa 2.7GHz và GPU Adreno đã được cải tiến đáng kể so với thế hệ chip trước (Snapdragon 7s Gen 3), mang lại khả năng xử lý nhanh hơn và tiết kiệm năng lượng hơn.
Thiết bị có thể dễ dàng xử lý các tác vụ nặng như chỉnh sửa video, chơi game 3D hoặc chạy nhiều ứng dụng cùng lúc mà không gặp phải tình trạng giật lag.
OnePlus Nord CE 6 sở hữu RAM 8GB, bộ nhớ trong 128-256GB
Kết hợp với RAM 8GB và bộ nhớ trong 128-256GB chuẩn UFS 3.1 tốc độ cao, OnePlus Nord CE 6 hứa hẹn mang đến trải nghiệm mượt mà, thoải mái lưu trữ ảnh và video ổn định và xứng đáng với danh hiệu flagship hiệu năng cao trong năm.
Trong phần tiếp theo này, chúng ta sẽ so sánh OnePlus Nord CE 6 với những mẫu điện thoại khác được cho là cùng phân khúc giá, hoặc cùng một series.
Với mức giá chênh lệch đáng kể, OnePlus Nord CE 6 thể hiện những ưu thế vượt trội. Đầu tiên chính là màn hình, Nord CE 6 sở hữu tấm nền AMOLED nên cho độ sáng tối đa lớn hơn nhiều so với màn IPS LCD trên bản Nord CE 6 Lite, độ phân giải 1.5K cũng nhỉnh hơn mức Full HD+.
Kế đến là pin, Nord CE 6 Lite với mức dung lượng 7000mAh kèm sạc 45W rõ ràng sẽ mang tới trả nghiệm thực tế không thể bằng với chiếc OnePlus Nord CE 6 Lite vốn mang pin 8000mAh cùng sạc nhanh lên tới 80W.
Hiệu năng tuy có sự nhỉnh hơn của chiếc OnePlus Nord CE 6 Lite với vi xử lý Snapdragon 7s Gen 4 nhưng cách biệt lại không thực sự đủ lớn so với Dimensity 7400 Apex trên mẫu đối thủ.
Với những ai ưa thích điện thoại xách tay, chắc hẳn sẽ muốn một cuộc so kè với OnePlus Nord CE 6, điều thú vị là giá bán của cả hai không chênh lệch quá nhiều, khoảng 1 triệu VNĐ.
OnePlus Nord CE 6 nhỉnh hơn hẳn nhờ việc được trang bị camera trước độ phân giải 32MP, trong khi đối thủ chỉ dừng lại ở 16MP, cùng với khả năng quay video độ phân giải 4K.
Còn các thông số, tính năng chính của cả OnePlus Nord CE 6 và OnePlus Turbo 6V đều có sự tương đồng rất lớn. Riêng giao diện người dùng thì phiên bản quốc tế sẽ có ưu thế lớn nhờ vào giao diện OxygenOS 16 không bị chậm thông báo.
Sau đây là phần đánh giá chi tiết về OnePlus Nord CE 6.
Hiện tại, chưa có thông tin cụ thể về thiết kế của OnePlus Nord CE 6, nhưng dựa trên xu hướng năm 2026, có khả năng máy sẽ có hình dáng vuông vức với khung và mặt lưng làm từ nhựa và bề mặt phẳng. Mặt trước sẽ được trang bị màn hình phẳng với thiết kế đục lỗ, mang đến vẻ cao cấp và sang trọng cho người sử dụng.
Mặt khác, OnePlus Nord CE 6 là một trong số ít điện thoại trong tầm giá đạt chuẩn kháng nước và bụi IP68/IP69K cao nhất thị trường smartphone phổ thông ở thời điểm hiện tại.
OnePlus Nord CE 6 có hai tùy chọn màu sắc gồm Đen và Xanh, phù hợp với nhiều phong cách cá nhân khác nhau. Mỗi phiên bản màu đều sở hữu mặt lưng nhám thân thiện với xúc giác bàn tay.
Màn hình 144Hz siêu mượt, độ phân giải 1.5K
Danh sách 5 điện thoại có màn hình AMOLED 144Hz:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| OnePlus Nord CE 6 | 8.050.000 ₫ |
| Realme GT7 | 8.650.000 ₫ |
| Honor GT Pro | 12.950.000 ₫ |
| iQOO Neo 10 | 7.850.000 ₫ |
| iQOO Neo 10 Pro | 8.350.000 ₫ |
OnePlus Nord CE 6 trang bị màn hình AMOLED 6,78 inch, hỗ trợ 1 tỷ màu và độ phân giải 1,5K, mang lại hình ảnh sắc nét và rõ ràng với màu sắc sống động cùng độ tương phản cao. Một điểm cộng lớn là tần số làm tươi 144Hz, rất lý tưởng cho việc chơi các trò chơi hỗ trợ FPS từ 144.
Điểm nổi bật của màn hình là độ sáng tối đa 1800nit trên toàn bộ bề mặt và có thể đạt đỉnh lên tới 3600nit, giúp người dùng trải nghiệm thoải mái trong mọi điều kiện ánh sáng, kể cả khi sử dụng dưới ánh nắng trực tiếp.
Camera độ phân giải 50MP OIS
Danh sách 5 điện thoại có camera chính 50MP:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| OnePlus Nord CE 6 | 8.050.000 ₫ |
| Honor Power 2 | 10.150.000 ₫ |
| REDMI K90 | 9.950.000 ₫ |
| Realme GT8 | 10.650.000 ₫ |
| OnePlus Ace 6 | 10.050.000 ₫ |
Về khả năng chụp ảnh, thiết bị được trang bị camera chính 50MP với ống kính góc rộng, hỗ trợ lấy nét tự động và tính năng chống rung quang học. Trong các điều khiện đủ sáng, camera của máy đáp ứng khá tốt như cầu của đa số người dùng phổ thông.
Ngoài ra, còn có camera phụ để xóa phông và camera selfie 32MP, giúp tạo ra những bức ảnh sắc nét, màu sắc phong phú và khả năng chụp đêm ấn tượng.
Dưới đây mà một hình ảnh được chụp bằng OnePlus Nord CE 6:




Danh sách 5 điện thoại có pin từ 8000mAh:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| OnePlus Nord CE 6 | 8.050.000 ₫ |
| Honor Power | 6.050.000 ₫ |
| iQOO Z10 Turbo Plus | 8.950.000 ₫ |
| Honor X70 | 5.150.000 ₫ |
| Honor 500 5G | 10.050.000 ₫ |
OnePlus Nord CE 6 trang bị viên pin lớn 8000mAh, mang lại thời gian sử dụng lâu dài. Ngoài ra, thiết bị còn hỗ trợ công nghệ sạc nhanh 80W, giúp bạn an tâm hơn khi sạc pin. Hầu hết các trường hợp, chỉ cần sạc đầy một lần và có thể sử dụng cả ngày trước khi cần nạp lại năng lượng do dung lượng pin rất lớn.
Hiện tại, MobileCity đang cung cấp OnePlus Nord CE 6 với mức giá rẻ nhất, đảm bảo chất lượng sản phẩm và chế độ bảo hành 12 tháng đáng tin cậy.
Chúng tôi xin mời quý khách đến thăm Trung tâm bán hàng tại Hà Nội, Đà Nẵng, Tp HCM của MobileCity để trải nghiệm trực tiếp sản phẩm, nhận tư vấn và hỗ trợ chuyên nghiệp, đồng thời lựa chọn mẫu điện thoại phù hợp nhất với nhu cầu và sở thích của mình.
Địa chỉ mua OnePlus Nord CE 6 giá rẻ tại Hà Nội, Đà Nẵng, Tp HCM
Hệ thống điện thoại di động MobileCity
Tại Hà Nội
Hotline: 0969.120120
Hotline: 096.1111.398
Hotline: 0979.884242
Tại TP Hồ Chí Minh
Hotline: 0965.123.123
Hotline: 097.1111.602
Tại Đà Nẵng
Hotline: 096.123.9797
OnePlus Nord CE 6 (Snapdragon 7s Gen 4)
8.050.000 ₫
Khuyến mãi
Hỏi đáp & đánh giá OnePlus Nord CE 6 (Snapdragon 7s Gen 4)
0 đánh giá và hỏi đáp
Bạn có vấn đề cần tư vấn?
Gửi câu hỏi