2.450.000 ₫
Màu sắc
Bộ nhớ
Thời gian bảo hành: BH Thường 12 Tháng Chính Hãng (Xem chi tiết)
Giao hàng tận nơi miễn phí trong 30 phút (Tìm hiểu thêm)
Khuyến mãi
| Màn hình: | TFT LCD 6.74 inches, 90Hz 720 x 1600 pixels |
| Hệ điều hành: | Android 15 (Go edition) |
| Camera sau: | 13 MP, f/2.2, (góc rộng), AF Quay phim: 1080p@30fps |
| Camera trước: | 5 MP, f/2.2, (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| CPU: | Mediatek Helio G81 (12 nm) 8 nhân (2x2.0 GHz Cortex-A75 & 6x1.7 GHz Cortex-A55) GPU: Mali-G52 MC2 |
| RAM: | 3-4GB |
| Bộ nhớ trong: | 64-128GB |
| Thẻ SIM: | 2 SIM Nano |
| Dung lượng pin: | 5000 mAh Sạc 10W |
| Thiết kế: | Mặt lưng nhựa phẳng Màn hình phẳng |
| Thông tin chung | |
| Hệ điều hành: | Android 15 (Go edition) |
| Ngôn ngữ: | Tiếng Việt, Đa ngôn ngữ |
| Màn hình | |
| Loại màn hình: | TFT LCD |
| Màu màn hình: | 16 triệu màu |
| Chuẩn màn hình: | TFT LCD 6.74 inches, 90Hz 720 x 1600 pixels |
| Độ phân giải: | 720 x 1600 pixels |
| Màn hình rộng: | 6.74 inches |
| Công nghệ cảm ứng: | Cảm ứng điện dung đa điểm |
| Chụp hình & Quay phim | |
| Camera sau: | 13 MP, f/2.2, (góc rộng), AF Quay phim: 1080p@30fps |
| Camera trước: | 5 MP, f/2.2, (góc rộng) Quay phim: 1080p@30fps |
| Đèn Flash: | Có |
| Tính năng camera: | LED flash, HDR, panorama |
| Quay phim: | 1080p@30fps |
| Videocall: | Có |
| CPU & RAM | |
| Tốc độ CPU: | 2x2.0 GHz Cortex-A75 & 6x1.7 GHz Cortex-A55 |
| Số nhân: | 8 nhân |
| Chipset: | Mediatek Helio G81 (12 nm) 8 nhân (2x2.0 GHz Cortex-A75 & 6x1.7 GHz Cortex-A55) GPU: Mali-G52 MC2 |
| RAM: | 3-4GB |
| Chip đồ họa (GPU): | Mali-G52 MC2 |
| Bộ nhớ & Lưu trữ | |
| Danh bạ: | Không giới hạn |
| Bộ nhớ trong (ROM): | 64-128GB |
| Thẻ nhớ ngoài: | microSDXC (chung khe cắm SIM)) |
| Hỗ trợ thẻ tối đa: | |
| Thiết kế & Trọng lượng | |
| Kiểu dáng: | Mặt lưng nhựa phẳng Màn hình phẳng |
| Kích thước: | 167.7 x 77.7 x 8.6 mm |
| Trọng lượng (g): | 189 g |
| Thông tin pin | |
| Loại pin: | Li-Po |
| Dung lượng pin: | 5000 mAh Sạc 10W |
| Pin có thể tháo rời: | Không |
| Kết nối & Cổng giao tiếp | |
| 3G: | HSDPA 850 / 900 / 1700(AWS) / 1900 / 2100 |
| 4G: | HSPA, LTE |
| Loại Sim: | 2 SIM Nano |
| Khe gắn Sim: | 2 SIM Nano |
| Wifi: | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, Wi-Fi Direct |
| GPS: | GPS, GLONASS, GALILEO, BDS |
| Bluetooth: | 5.1, A2DP, LE |
| GPRS/EDGE: | Có |
| Jack tai nghe: | Có 3.5mm |
| NFC: | Không |
| Kết nối USB: | USB Type-C 2.0, OTG |
| Kết nối khác: | |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Giải trí & Ứng dụng | |
| Xem phim: | |
| Nghe nhạc: | |
| Cổng sạc: | USB Type-C |
| Ghi âm: | Có |
| FM radio: | Có |
| Chức năng khác: | |
Thông tin chi tiết Honor Play 10 Chính hãng
Điện thoại Honor Play 10 Chính hãng sở hữu thiết kế hiện đại và tối giản, hướng đến đối tượng người dùng phổ thông, những người ưu tiên độ bền.
Với cam kết nhiều năm hoạt động mượt mà, Honor Play 10 Chính hãng là lựa chọn hợp lý về giá cả, phong cách, tính đa dụng và sự đáng tin cậy. Vậy giá bán của máy là bao nhiêu? Hãy cùng MobileCity khám phá ngay nhé!
Sản phẩm Honor Play 10 giá 2.450.000 ₫ đang được MobileCity bạn ra với giá rẻ nhất thị trường. Chiếc điện thoại Honor mới này cung cấp 2 phiên bản RAM cùng chế độ bảo hành 13 tháng Chính hãng từ Honor Việt Nam. Mời bạn cùng tham khảo giá bán cụ thể và lựa chọn ở bảng dưới đây.
Bảng giá Honor Play 10 mới nhất 2025:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Honor Play 10 3-64GB | 2.450.000 ₫ |
| Honor Play 10 4-128GB | 2.950.000 ₫ |
| Samsung A07 4-64GB | 2.250.000 ₫ |
| REDMI A5 3-64GB | 2.350.000 ₫ |
Hiệu năng mượt mà với 366.777 điểm AnTuTu
Honor Play 10 trang bị chip Helio G81 với điểm AnTuTu đạt 366.777, nhỉnh hơn con chip Unisoc T7250, mang lại hiệu năng ổn định cho các nhu cầu hàng ngày như duyệt web, xem video và sử dụng mạng xã hội.
Bảng xếp hạng chip cùng phân khúc Helio G81:
| Chipset | Điểm AnTuTu |
| Snapdragon 685 | 398.287 |
| Snapdragon 6s Gen 1 | 381.156 |
| Helio G81 | 366.777 |
| Unisoc T7250 | 365.546 |
| Unisoc T606 | 246.105 |
Với cam kết hoạt động mượt mà trong 4 năm được TDV xác nhận, người dùng có thể yên tâm sử dụng lâu dài mà không phải lo lắng về hiện tượng giật lag, giảm thiểu nhu cầu nâng cấp thiết bị mới.
Đặc biệt, máy còn tích hợp công nghệ AI thông minh của Honor như viết AI và dịch thuật AI – điều mà không thiết bị nào trong phân khúc 2 triệu có được. Điều này giúp nâng cao trải nghiệm sử dụng, mang lại sự tiện lợi và hiện đại hơn. Khi chơi game, máy xử lý mượt mà các tựa game nhẹ và trung bình, đáp ứng đủ nhu cầu giải trí cơ bản.
Honor Play 10 có RAM 3-4GB & Bộ nhớ trong 64-128GB và hỗ trợ thẻ nhớ
Honor Play 10 được trang bị RAM 3-4GB, vì vậy khả năng đa nhiệm chỉ ở mức trung bình; khi mở nhiều ứng dụng cùng lúc, có thể xảy ra tình trạng reload. Do đó, bạn cần thường xuyên quét đa nhiệm để có trải nghiệm mượt mà hơn.
Chiếc điện thoại này cũng chỉ có bộ nhớ trong từ 64-128GB, đủ để đáp ứng nhu cầu lưu trữ cơ bản. Tuy nhiên, nó lại ghi điểm với khả năng mở rộng lên tới 1TB thông qua thẻ nhớ microSD, mang lại không gian lưu trữ thoải mái cho ảnh, video và dữ liệu cá nhân.
Sau đây là phần so sánh Honor Play 10 với bản tiền nhiệm và Galaxy A07 để xem nó có điểm nổi bật nào không nhé!
Ở phân khúc giá rẻ, Honor Play 10 không có nhiều thông số vượt trội đáng kể so với chiếc Spark Go 3. Chủ yếu do sự chênh lệnh về mức giá bán.
Về khả năng hiển thị, Tecno Spark Go 3 sẽ vượt trội hơn với tầm nền IPS LCD cho màu sắc tươi tắn và góc nhìn tốt hơn loại TFP LCD của đối thủ, hơn nữa tần số quét 120Hz cũng mượt mà hơn loại 90Hz.
Cả hai đều sử dụng những vi xử lý giá rẻn, nhưng Honor Play 10 chi điểm số AnTuTu nhỉnh hơn đôi chút. Dung lượng pin giữa chúng là bằng nhau, nhưng Tecno Spark Go 3 mang tới sạc nhanh hơn.
Khi so sánh với chiếc Samsung Galaxy A07 sử dụng tấm nền PLS LCD, chất lượng hiển thị của nó vẫn không nhỉnh hơn đáng kể so với TPT LCD trên Honor Play 10, và độ mượt mà cũng không thể bằng vì tần số làm tươi 90Hz không sánh được với 120Hz.
Hơn nữa, Honor Play 10 lại thua thiệt về mặt thiết kế khi thân máy dày và nặng hơn Samsung Galaxy A07, bất chấp dung lượng pin không lớn hơn, hay có bất kỳ tính năng gì đặc biệt như độ bền siêu cao.
Mặt khác, Samsung Galaxy A07 có pin dung lượng 5000mAh tương đương với đối thủ nhưng lại vượt trội hơn về công suất sạc nhanh 25W so với 10W của Honor Play 10.
Cùng đánh giá chi tiết về Honor Play 10 để giúp bạn có thêm thông tin chi tiết hơn.
Honor Play 10 sở hữu thiết kế vuông vức sáng tạo, mang đến phong cách hiện đại với vẻ đẹp tối giản. Dù có mức giá hợp lý, từng chi tiết đều được chăm chút tỉ mỉ, tạo cảm giác cao cấp và sang trọng. Honor chú trọng đến thiết kế, không chỉ đáp ứng nhu cầu thực tế mà còn giúp người dùng thể hiện cá tính và phong cách riêng.
Điện thoại có bốn tùy chọn màu sắc nổi bật, mỗi màu mang đến một phong cách riêng biệt. Màu Xanh mang lại cảm giác trẻ trung, tươi mới; Đen thể hiện sự thanh lịch và sang trọng.
Chiếc Honor mới này rất chắc chắn và bền bỉ, đạt tiêu chuẩn chống bụi và nước nhẹ, có khả năng chịu va đập ở mức nhất định. Điều này giúp máy hoạt động hiệu quả trong nhiều môi trường ẩm ướt và đầy bụi bẩn, đồng thời giảm thiểu nguy cơ hư hỏng, lý tưởng cho những người dùng đang tìm kiếm một chiếc điện thoại có độ bền cao.
Màn hình IPS LCD 90Hz mượt, độ sáng 720nit
Honor Play 10 được trang bị màn hình IPS LCD 6,74 inch với độ phân giải HD+ (720 x 1600 pixel), rất phù hợp cho nhu cầu sử dụng hàng ngày. Tần số quét 120Hz mang lại trải nghiệm cuộn, duyệt web và chơi game mượt mà hơn. Độ sáng tối đa 450 nit đảm bảo hình ảnh sắc nét ở trong điều kiện phòng.
Danh sách 5 điện thoại có LCD 90Hz:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Honor Play 10 | 2.450.000 ₫ |
| Realme Note 80T | 3.350.000 ₫ |
| Realme Note 50 | 1.850.000 ₫ |
| Realme Note 70 | 2.250.000 ₫ |
| OPPO A38 | 3.150.000 ₫ |
Thiết bị còn hỗ trợ cảm ứng ướt, cho phép bạn thực hiện các thao tác cảm ứng ngay cả khi màn hình bị ướt, giúp dễ dàng sử dụng ngay cả khi tay ướt hoặc trong thời tiết mưa nhẹ.
Camera chính 13MP ở cả trước và sau
Honor Play 10 được trang bị camera chính 13MP với tính năng HDR và đèn flash đơn, giúp chụp ảnh rõ nét hơn trong điều kiện ánh sáng yếu hoặc ngược sáng, nhưng với mức giá rất rẻ, chúng ta không nên kỳ vọng quá nhiều.
Danh sách 5 điện thoại có camera quay video 1080p:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Honor Play 10 | 2.450.000 ₫ |
| Samsung A07 | 2.550.000 ₫ |
| REDMI 15 | 3.480.000 ₫ |
| Vivo Y19s | 3.150.000 ₫ |
| Samsung A16 | 3.450.000 ₫ |
Camera trước 5MP được trang bị đèn flash màn hình để nâng cao chất lượng ảnh selfie trong điều kiện ánh sáng kém. Dù không phải là điểm mạnh nhất của Play 10, nhưng nó vẫn đáp ứng tốt nhu cầu chụp ảnh cơ bản và cho phép bạn ghi lại những khoảnh khắc hàng ngày. Một ưu điểm đáng chú ý mà nhiều thiết bị tầm trung khác không có là khả năng quay video 2K của Play 10.
Ngoài ra, điện thoại còn được trang bị chức năng điều khiển từ xa hồng ngoại, cho phép nó hoạt động như một trung tâm điều khiển cho nhiều thiết bị gia dụng.
Tính năng này, thường chỉ có trên các sản phẩm tầm trung và cao cấp, giờ đây đã có mặt trên thị trường phổ thông, giúp người dùng dễ dàng và nhanh chóng quản lý các thiết bị trong gia đình.
Điều này giúp Play 10 duy trì hiệu suất ổn định theo thời gian, thực hiện đúng cam kết về bốn năm sử dụng mượt mà và giảm thiểu nhu cầu nâng cấp thiết bị thường xuyên.
Play 10 sở hữu viên pin 5000mAh, mặc dù không còn được coi là lớn nhưng vẫn mang lại thời gian sử dụng ấn tượng cho người dùng. Với dung lượng này, bạn có thể xem video khoảng 20 giờ hoặc nghe nhạc lên đến 60 giờ, dễ dàng đáp ứng nhu cầu giải trí và làm việc suốt cả ngày mà không cần lo lắng về việc hết pin.
Danh sách 5 điện thoại có pin 5000mAh:
| Sản phẩm | Giá bán |
| Honor Play 10 | 2.450.000 ₫ |
| Redmi Note 13 | 3.550.000 ₫ |
| Redmi Note 13 Chính hãng | 3.450.000 ₫ |
| Samsung Galaxy A07 | 2.250.000 ₫ |
| Samsung Galaxy A05 | 2.050.000 ₫ |
Thiết bị hỗ trợ sạc 10W, một mức sạc hợp lý so với mức giá, đảm bảo khả năng sạc nhanh khi cần thiết. Hơn nữa, hệ thống sạc AI thông minh có khả năng ghi nhớ thói quen sạc của người dùng, tối ưu hóa quy trình sạc để bảo vệ pin và kéo dài tuổi thọ.
Điều này giúp Play 10 duy trì hiệu suất ổn định theo thời gian, thực hiện đúng cam kết về bốn năm sử dụng mượt mà và giảm thiểu nhu cầu nâng cấp thiết bị thường xuyên.
Nếu bạn đang có kinh phí khiêm tốn cần một chiếc điện thoại mới có p/p tốt thì không nên bỏ qua Play 10 tại MobileCity. Không chỉ có mức giá rẻ mà Play 10 còn đi kèm chế độ bảo hành 13 tháng chính hãng an tâm nhất.
Một điểm mạnh mà MobileCity chưa đề cập với bạn đó là Play 10 có khả năng liên lạc trực tiếp giữa các thiết bị điện thoại Honor với nhau thông qua Bluetooth trong phạm vi 500m². Đây được hãng gọi là tính năng FreeLink, giúp người dùng không bao giờ mất liên lạc ngay cả khi vào những vùng chưc từng phủ sóng điện thoại.
Địa chỉ mua Honor Play 10 Chính hãng giá rẻ tại Hà Nội, Đà Nẵng, Tp HCM:
Hệ thống điện thoại di động MobileCity
Tại Hà Nội
Hotline: 0969.120120
Hotline: 096.1111.398
Hotline: 0979.884242
Tại TP Hồ Chí Minh
Hotline: 0965.123.123
Hotline: 097.1111.602
Tại Đà Nẵng
Hotline: 096.123.9797
Honor Play 10 Chính hãng
2.450.000 ₫
Khuyến mãi
Hỏi đáp & đánh giá Honor Play 10 Chính hãng
0 đánh giá và hỏi đáp
Bạn có vấn đề cần tư vấn?
Gửi câu hỏi